ngày 10/04/2023 Ban chỉ huy quân sự xã Thọ Bình tỏ chức khai mạc huấn luyện dân quân cơ động, dân quân tại chỗ năm 2023
Ngày 11/04/2023 10:04:39
Thực hiện kế hoạch số:12/KH-BCH ngày 10 tháng 3 năm 2023 của Ban CHQS xã Thọ Bình, Kế hoạch huấn luyện dân quân năm 2023; Nhằm huấn luyện cho cán bộ, chiến sỹ nắm được những nội dung Quan điểm của Đảng về đối tác, đối tượng của cách mạng Việt Nam trong tình hình mới; Công tác tuyên truyền vận động nhân dân của DQTV, DQTV tham gia xây dựng nền quốc phòng toàn dân, bảo vệ Tổ quốc Việt Nam XHCN trong tình hình mới… Từ đó nêu cao ý thức cách mạng sẵn sang chiến đấu cho lực lượng dân quân xã nhà. Đồng thời nâng cao trình độ chuyên môn, nghiêp vụ thuần thục đông tác điều lệnh độ ngũ, động tác kỹ, chiến thuật, biết sử dụng thành thạo vũ khí trang bị có trong biên chế, hiệp đồng chặt chẽ giữa các bộ phận cấp tổ, tiểu đội, trung đội… Được sự nhất trí của Ban CHQS cấp trên, Đảng ủy, Uỷ ban nhân dân, Hội đồng nhân dân, Mặt trận tổ quốc xã ngày 10 tháng 4 năm 2023 Ban CHQS xã long trọng tổ chức buổi lễ Khai mạc huấn luyện dân quân cơ động, dân quân tại chỗ năm 2023. Về dự với buổi Khai mạc có các đồng chí Lãnh đạo địa phương, các đồng chi cán bộ, công chức, trưởng phó các ngành đoàn thể, và hơn 30 các bộ chiến sỹ dân quân xã nhà tham gia huấn luyện năm 2023, đặc biệt trong buổi khai mạc đơn vị rất vinh dự được đón tiếp đồng chí: Nguyễn Quang Tuyến – Trợ lý tác huấn, Ban CHQS huyện Triệu Sơn, cán bộ địa ban đến dự và chỉ đạo buổi khai mạc.
![IMG_20230410_134322.jpg](/file/thumb/500/636891597.jpg)
Đồng chí: Lò Văn Tiến- chủ tịch UBND xã khai mạc hội nghị.
![IMG_20230411_094441.jpg](/file/thumb/500/636891621.jpg)
đồng chí: Lê văn Khải- Bí thư Đảng ủy phát biểu giao nhiệm vụ cho ban chỉ huy quân sự xã.
![IMG_20230410_134305.jpg](/file/thumb/500/636891622.jpg)
Đồng chí: Vi Ngọc Lương- Đại diện cho lực lượng dân quân tự vệ lên hứa quyết tâm và giao ước thi đua.
![20230410_080045 (1).jpg](/file/thumb/500/636891661.jpg)
![20230410_080117.jpg](http://thobinh.trieuson.gov.vn/file/thumb/500/636891667.jpg)
Một số hình ảnh ký cam kết thi đua.
![IMG_20230411_095537.jpg](/file/thumb/500/636891671.jpg)
![IMG_20230411_095530.jpg](/file/thumb/500/636891673.jpg)
![IMG_20230411_095518.jpg](/file/thumb/500/636891696.jpg)
Một số hình ảnh lực lượng DCCĐ, DQTC huấn luyện điều hành đội ngũ ở thao trường
![IMG_20230411_095537.jpg](/file/thumb/500/636891671.jpg)
![IMG_20230411_095530.jpg](/file/thumb/500/636891673.jpg)
![IMG_20230411_095518.jpg](/file/thumb/500/636891696.jpg)
Một số hình ảnh lực lượng DCCĐ, DQTC huấn luyện điều hành đội ngũ ở thao trường
Tin cùng chuyên mục
-
hội doanh nghiệp Triệu Sơn về xã Thọ Bình cùng với lãnh đạo địa phương và các đồng chí CB-CC trao tặng 4 xuất quà cho các gia đình chính sách nhân ngày 27/07a
26/07/2024 14:26:17 -
Đảng, nhà nước luôn biết ơn, trân quý và tri ân sự hy sinh xương máu của các thương bệnh binh, các anh hùng Liệt sỹ trong kháng chiến và đấu tranh giải phóng dân tộc
25/07/2024 16:30:21 -
bài tuyên truền thủy đậu
23/07/2024 13:58:19 -
bài tuyên truyền viêm đường hô hấp
23/07/2024 13:58:14
ngày 10/04/2023 Ban chỉ huy quân sự xã Thọ Bình tỏ chức khai mạc huấn luyện dân quân cơ động, dân quân tại chỗ năm 2023
Đăng lúc: 11/04/2023 10:04:39 (GMT+7)
Thực hiện kế hoạch số:12/KH-BCH ngày 10 tháng 3 năm 2023 của Ban CHQS xã Thọ Bình, Kế hoạch huấn luyện dân quân năm 2023; Nhằm huấn luyện cho cán bộ, chiến sỹ nắm được những nội dung Quan điểm của Đảng về đối tác, đối tượng của cách mạng Việt Nam trong tình hình mới; Công tác tuyên truyền vận động nhân dân của DQTV, DQTV tham gia xây dựng nền quốc phòng toàn dân, bảo vệ Tổ quốc Việt Nam XHCN trong tình hình mới… Từ đó nêu cao ý thức cách mạng sẵn sang chiến đấu cho lực lượng dân quân xã nhà. Đồng thời nâng cao trình độ chuyên môn, nghiêp vụ thuần thục đông tác điều lệnh độ ngũ, động tác kỹ, chiến thuật, biết sử dụng thành thạo vũ khí trang bị có trong biên chế, hiệp đồng chặt chẽ giữa các bộ phận cấp tổ, tiểu đội, trung đội… Được sự nhất trí của Ban CHQS cấp trên, Đảng ủy, Uỷ ban nhân dân, Hội đồng nhân dân, Mặt trận tổ quốc xã ngày 10 tháng 4 năm 2023 Ban CHQS xã long trọng tổ chức buổi lễ Khai mạc huấn luyện dân quân cơ động, dân quân tại chỗ năm 2023. Về dự với buổi Khai mạc có các đồng chí Lãnh đạo địa phương, các đồng chi cán bộ, công chức, trưởng phó các ngành đoàn thể, và hơn 30 các bộ chiến sỹ dân quân xã nhà tham gia huấn luyện năm 2023, đặc biệt trong buổi khai mạc đơn vị rất vinh dự được đón tiếp đồng chí: Nguyễn Quang Tuyến – Trợ lý tác huấn, Ban CHQS huyện Triệu Sơn, cán bộ địa ban đến dự và chỉ đạo buổi khai mạc.
![IMG_20230410_134322.jpg](/file/thumb/500/636891597.jpg)
Đồng chí: Lò Văn Tiến- chủ tịch UBND xã khai mạc hội nghị.
![IMG_20230411_094441.jpg](/file/thumb/500/636891621.jpg)
đồng chí: Lê văn Khải- Bí thư Đảng ủy phát biểu giao nhiệm vụ cho ban chỉ huy quân sự xã.
![IMG_20230410_134305.jpg](/file/thumb/500/636891622.jpg)
Đồng chí: Vi Ngọc Lương- Đại diện cho lực lượng dân quân tự vệ lên hứa quyết tâm và giao ước thi đua.
![20230410_080045 (1).jpg](/file/thumb/500/636891661.jpg)
![20230410_080117.jpg](http://thobinh.trieuson.gov.vn/file/thumb/500/636891667.jpg)
Một số hình ảnh ký cam kết thi đua.
![IMG_20230411_095537.jpg](/file/thumb/500/636891671.jpg)
![IMG_20230411_095530.jpg](/file/thumb/500/636891673.jpg)
![IMG_20230411_095518.jpg](/file/thumb/500/636891696.jpg)
Một số hình ảnh lực lượng DCCĐ, DQTC huấn luyện điều hành đội ngũ ở thao trường
![IMG_20230411_095537.jpg](/file/thumb/500/636891671.jpg)
![IMG_20230411_095530.jpg](/file/thumb/500/636891673.jpg)
![IMG_20230411_095518.jpg](/file/thumb/500/636891696.jpg)
Một số hình ảnh lực lượng DCCĐ, DQTC huấn luyện điều hành đội ngũ ở thao trường